ผลการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทยครั้งที่ 42 วันที่ 21 ม.ค. 58

ผลการแข่งขันมีดังนี้


ดาบสากลคว้า 2 เหรียญทอง ในประเภทดาบ Epee (ทีมหญิง) และ ดาบ Sabre (ทีมชาย)
คาราเต้โด คว้า 1 เหรียญทอง ในประเภทท่ารำบุคคล บุคคลชาย และ 1 เหรีญทองแดงในประเภท
กรีฑา คว้า 1 เหรียญเงิน ในประเภทวิ่ง 5,000 เมตร - หญิง
ขี่ม้า คว้า 1 เหรียญทองแดง ในประเภทศิลปะบังคับม้า ทีมทั่วไป (ไม่จำกัดเพศ)
คอร์สเวิร์ด คว้า 1 เหรียญทองแดง ในประเภทคู่ผสม
ยูโด คว้า 1 เหรียญทองแดง รุ่นน้ำหนักเกิน 66 กก. แต่ไม่เกิน 73 กก. บุคคลชาย
เซปักตะกร้อทีมเดี่ยวชาย ม.เกษตร แพ้ ม.ขอนแก่น 0:2 เซ็ต (21:23 20:21)
เซปักตะกร้อทีมเดี่ยวหญิง ม.เกษตร แพ้ ม.ธรรมศาสตร์ 0:2 เซ็ต (15:21 19:21)
เทเบิลเทนนิส ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ ม.เกษตร เอาชนะ ม.รามคำแหง 4:2 เซ็ต
บาสเกตบอลทีมชาย ม.เกษตร แพ้ ม.รัตนบัณฑิต 68:74 คะแนน
ซอฟท์บอลหญิง ม.เกษตร แพ้ จุฬาลงกรณ์ 2:12 รัน
ซอฟท์บอลชาย ม.เกษตร เอาชนะ สถาบันการพลศึกษา 8:1 รัน
ฟุตซอลทีมชาย ม.เกษตร แพ้ ม.เทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ 0:3 ประตู
รักบี้ฟุตบอลประเภท ทีม 7 คน ม.เกษตร แพ้ ม.ธรรมศาสตร์ 5:22 จุด
วอลเลย์บอลทีมชาย ม.เกษตร แพ้ สถาบันการพลศึกษา 0:3 เซ็ต (19:25 23:25 18:25)
วอลเลย์บอลชายหาด ม.เกษตร เอาชนะ มรภ.เชียงใหม่ 2:0 เซ็ต (21:18 21:15)
ฮอกกี้ ทีมกลางแจ้ง ชาย รอบสอง ม.เกษตร เอาชนะ จุฬาลงกรณ์ 0:1 ประตู
ฮอกกี้ ทีมในร่ม หญิง รอบแรก ม.เกษตร เอาชนะ ม.สงขลานครินทร์ 4:0 ประตู
แฮนด์บอล ทีมหญิง รอบแรก ม.เกษตร เอาชนะ มรภ.เชียงใหม่ 28:15 ประตู
ส่วนการแข่งขันในวันพรุ่งนี้ (22 ม.ค. 58) มีดังนี้
กอล์ฟ เริ่มเวลา 6.30 น. ณ สนามกอล์ฟภาณุรังษี (เขากรวด) ค่ายบุรฉัตร จังหวัดราชบุรี
ขี่ม้า รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 14.00 น. ณ สนามขี่ม้า มก.กพส.
ครอสเวิร์ด เริ่มเวลา 8.30 น. ณ อาคารปฏบัติการ คณะศึกษาศาสตร์และพัฒนศาสตร์
คาราเต้-โด ท่ารำทีมหญิง พบ ม.ขอนแก่น เวลา 13.00 น. ณ ห้องคอนเวชั่น สำนักส่งเสริมและฝึกอบรม กำแพงแสน
ซอฟท์บอลทีมหญิง รอบชิงที่ 3 พบ ม.รามคำแหง เวลา 9.00 น.
ซอฟท์บอลทีมชาย พบ จุฬาลงกรณ์ เวลา 12.00 น. ณ สนามซอฟท์บอล มก.กพส.
เซปักตะกร้อ เริ่มเวลา 9.00 น. ณ อาคารอเนกประสงค์ 3 มก.กพส.
เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ พบ ม.กรุงเทพ เวลา 9.00 น. ณ สนามเทนนิส 1 มก.กพส.
บริดจ์ ประเภททีมผสม เริ่มเวลา 9.00 น. ณ คณะวิทยาศาสตร์การกีฬา
บาสเกตบอลทีมหญิง รอบสอง พบ ม.รังสิต เวลา 10.30 น. ณ อาคารพลศึกษา 2 มก.กพส.
แบดมินตันประเภทบุคคล รอบสาม เริ่มเวลา 9.00 น. ณ อาคารพลศึกษา 3 มก.กพส.
เปตอง ประเภทบุคคลเดี่ยว เริ่มเวลา 9.00 น. ณ สนามเปตอง มก.กพส.
ฟุตซอลทีมหญิง รอบสอง พบ ม.กรุงเทพธนบุรี เวลา 10.30 น. ณ อาคารอเนกประสงค์ 1 มก.กพส.
มวยสากลสมัครเล่น เริ่มเวลา 13.00 น. ณ อาคารศูนย์เรียนรวม 1 (ศร.1)
ยูโด ประเภทบุคคล เริ่มเวลา 10.00 น. ณ อาคารอเนกประสงค์ โรงเรียนสาธิตเกษตรฯ กำแพงแสน
รักบี้ฟุตบอลประเภท 15 คน เริ่ม เวลา 8.00 น. ณ สนามรักบี้ฟุตบอล มก.กพส.
ยิงปืน เริ่มเวลา 9.00 น. ณ สนามยิงปืนโรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี
วอลเลย์บอลทีมชาย รอบสอง พบ ม.ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ เวลา 12.00 น. ณ อาคารการเรียนการสอนโรงเรียนสาธิตเกษตรฯ กำแพงแสน
วอลเลย์บอลชายหาดทีมชาย พบ มรภ.เพชรบุรี เวลา 13.45 น. ณ สนามวอลเลย์บอลชายหาด มก.กพส.
หมากกระดาน เริ่มเวลา 8.30 น. ณ อาคารา 9 ชั้น คณะวิศวกรรมศาสตร์ กำแพงแสน
ฮอกกี้ ทีมกลางแจ้งหญิง รอบรองชนะเลิศ พบ จุฬาลงกรณ์ เวลา 13.30 น.
แฮนด์บอลทีมชาย พบ มศว. เวลา 11.00 น. ณ อาคารอเนกประสงค์ 2 มก.กพส.
สรุปเหรียญรางวัล ประจำวันที่ 20 ม.ค. 58 เวลา 23.00 น.
ม.เกษตร คว้า 22 เหรียญทอง 21 เหรียญเงิน 40 เหรียญทองแดง รวม 83 เหรียญ อยู่อันดับที่ 3 ภาพบรรยากาศ

ตารางการใช้สนามกีฬา

July 2020
S M T W T F S
28 29 30 1 2 3 4
5 6 7 8 9 10 11
12 13 14 15 16 17 18
19 20 21 22 23 24 25
26 27 28 29 30 31 1

วารสารสำนักการกีฬาฉบับล่าสุด


ลิงค์น่าสนใจ

Visitorcounter - VCNT

Today 51

Yesterday 83

Week 404

Month 222

All 357283

Currently are 37 guests and no members online

Kubik-Rubik Joomla! Extensions

ลิขสิทธิ์ © 2020 สำนักการกีฬา มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์. สงวนลิขสิทธิ์.
จูมล่า! ซอฟต์แวร์เสรีเผยแพร่ภายใต้เงื่อนไข GNU General Public License.