ผลการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 43 วันที่ 11 มกราคม 2559

ดาบสากล คว้า 1 เหรียญทอง ในประเภท ดาบ Foil (บุคคลหญิง) 1 เหรียญเงิน ในประเภท ดาบ Epee (บุคคลชาย) และ 1 เหรียญทองแดง ในประเภท ดาบ Foil (บุคคลหญิง)
กรีฑา คว้า 1 เหรียญเงิน ในประเภท วิ่ง 10,000 เมตร หญิง
ยูโด คว้า 1 เหรียญเงิน ในรุ่นน้ำหนักเกิน 63 กก. แต่ไม่เกิน 70 กก. บุคคลหญิง และ 1 เหรียญทองแดง ในรุ่นน้ำหนักเกิน 57 กก. แต่ไม่เกิน 63 กก. บุคคลหญิง


แบดมินตัน - ทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ ม.นเรศวร 3:0
แบดมินตัน - ทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ ม.รัตนบัณฑิต 1:3
วอลเลย์บอลชายหาด ทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.ศรีสะเกษ 2:0 เซ็ต (21:18 21:19)
วอลเลย์ทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ ม.วงษ์ชวลิตกุล 1:3 เซ็ต (25:13 17:25 19:25 20:25)
บาสเกตบอลทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ ม.ธุรกิจบัณฑิต 47:87 คะแนน
เซปักตะกร้อ - ทีมชุด - หญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.อุตรดิตถ์ 2:0 ทีม และเอาชนะ มรภ.นครราชสีมา 2:0 ทีม
ฟุตบอลทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ วิทยาลัยบัณฑิตเอเชีย 1:7 ประตู
มวยสากลสมัครเล่น รุ่นไลท์ฟลายเวท - ชาย น้ำหนักเกิน 46 กก. แต่ไม่เกิน 49 กก. ม.เกษตรศาสตร์ ชนะ มรภ.ศรีสะเกษ 3:0
มวยสากลสมัครเล่น รุ่นเวลเตอร์เวท - ชาย น้ำหนักเกิน 64 กก. ไม่เกิน 69 กก. ม.เกษตรศาสตร์ ชนะ TKO ม.ธรรมศาสตร์
เทเบิลเทนนิส ประเภททีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ ม.เทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย 3:0
เทเบิลเทนนิส ประเภททีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ ม.สงขลานครินทร์ 3:0
สรุปอันดับเหรียญรางวัล ม.เกษตรศาสตร์ อยู่อันดับที่ 9
มี 1 เหรียญทอง 3 เหรียญเงิน 3 เหรียญทองแดง
ส่วนการแข่งขันในวันพรุ่งนี้ (12 ม.ค. 59) มีดังนี้
กรีฑา เริ่มเวลา 14.00 น. ณ สนามกีฬากลาง ม.อุบลฯ
ว่ายน้ำ เริ่มเวลา 9.00 น. ณ สระว่ายน้ำ ม.อุบลฯ
ดาบสากล ประเภท ฟอยด์/เซเบอร์ เวลา 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
เซปักตะกร้อ ทีมชุดหญิง พบ ม.สุรนารี เวลา 15.00 น. ณ โรงเรียนกีฬา จ.อุบลฯ
ครอสเวิรด์ ประเภทคู่ผสม เริ่ม 8.30 น. ณ ชั้น 6 คณะวิศวกรรมศาสตร์
หมากกระดาน ประเภททีมชาย/หญิง เริ่ม 8.30 น. ณ ชั้น 6 คณะวิศวกรรมศาสตร์
บริดจ์ ประเภทคู่ผสม เริ่มเวลา 9.00 น. ณ ชั้น 6 คณะวิศวกรรมศาสตร์
แบดมินตัน ประเภททีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ พบ ม.รัตนบัณฑิต เริ่ม 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
เปตอง ประเภทเดี่ยว เวลา 9.00 น. ณ สนามเปตอง ม.อุบลฯ
เทเบิลเทนนิส ทีมชาย พบ ม.เชียงใหม่ เวลา 9.00 น.
เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง พบ ม.สงขลานครินทร์ เวลา 10.30 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
ยูโด ประเภทต่อสู้บุคคล ชาย/หญิง เวลา 10.00 น. ณ โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญ
ยิงปืน ประเภทปืนสั้นอัดลมชาย เวลา 8.00 น. ณ สถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตศรีสะเกษ
ฟุตบอลทีมหญิง พบ มรภ.บุรีรัมย์ เวลา 11.00 น. ณ สนามทุ่งบูรพา
วอลเลย์บอลชายหาดทีมชาย พบ ม.รามคำแหง เวลา 9.45 น. ณ สนามวอลเลย์บอลชายหาด ม.อุบลฯ
มวยไทยสมัครเล่น เวลา 13.00 น. ณ สนามมวย ม.อุบลฯ
มวยสากลสมัครเล่น เวลา 13.00 น. ณ อาคารกิจกรรมนักศึกษา
ลีลาศ เริ่มเวลา 11.30 น. ณ หอประชุมไพรพะยอม มรภ. อุบลฯ
ฮอกกี้ ทีมชาย พบ มรภ.นครศรีธรรมราช เวลา 13.00 น. ทีมหญิง พบ ม.บูรพา เวลา 13.00 น. ณ สนามทุ่งบูรพา ภาพการแข่งขัน

ตารางการใช้สนามกีฬา

September 2020
S M T W T F S
30 31 1 2 3 4 5
6 7 8 9 10 11 12
13 14 15 16 17 18 19
20 21 22 23 24 25 26
27 28 29 30 1 2 3

วารสารสำนักการกีฬาฉบับล่าสุด


ลิงค์น่าสนใจ

Visitorcounter - VCNT

Today 27

Yesterday 104

Week 601

Month 3086

All 367828

Currently are 57 guests and no members online

Kubik-Rubik Joomla! Extensions

ลิขสิทธิ์ © 2020 สำนักการกีฬา มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์. สงวนลิขสิทธิ์.
จูมล่า! ซอฟต์แวร์เสรีเผยแพร่ภายใต้เงื่อนไข GNU General Public License.