ผลการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 43 วันที่ 12 มกราคม 2559

ลีลาศ คว้า 3 เหรียญทอง ในประเภท Latin American Class E Single Dance (ChaChaCha), Latin American Class E Single Dance (Jive), Latin American Class E Single Dance (Rumba)
2 เหรียญเงิน ในประเภท Latin American Class E Single Dance (Rumba), Standard Class E Single Dance (Quickstep) และ 1 เหรียญทองแดงในประเภท Standard Class E Single Dance (Slow Foxtrot)
ดาบสากล คว้า 1 เหรียญเงิน ในประเภท ดาบ Foil (บุคคลชาย) และ 1 เหรียญทองแดง ในประเภท ดาบ Foil (บุคคลชาย)
กรีฑา คว้า 1 เหรียญเงิน ในประเภท วิ่ง 10,000 เมตร หญิง และ 2 เหรียญทองแดง ในประเภท วิ่ง 5,000 เมตร หญิง และกระโดดไกล หญิง
ยูโด คว้า 1 เหรียญเงิน ในรุ่นโอเพ่นเวท ไม่จำกัดน้ำหนัก - หญิง และ 1 เหรียญทองแดง ในรุ่นน้ำหนักเกิน 57 กก. แต่ไม่เกิน 63 กก. บุคคลหญิง
ว่ายน้ำ คว้า 2 เหรียญเงิน ในประเภท ผลัดผสม 4 x 100 เมตร - หญิง และ ผีเสื้อ 100 เมตร - หญิง
ยิงปืน คว้า 1 เหรียญทองแดง ในประเภทปืนยาวท่านอน - ทีมชาย


แบดมินตัน - ทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ ม.รัตนบัณฑิต 1:3
วอลเลย์บอลชายหาด ทีมชาย ชนะ ม. รามคำแหง 2-0 เซ็ต (21-16,21-15) เข้ารอบเป็นที่ 1 ของสาย
เซปักตะกร้อ - ทีมชุด - หญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ ม.เทคโนโลยีสุรนารี 2:0 ทีม
ฟุตบอลทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.บุรีรัมย์ 4:1 ประตู
มวยไทยสมัครเล่น รุ่นฟลายเวท นน. เกิน 48 กก. ไม่เกิน 51 กก. - ชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.เพชรบูรณ์ 10:9
มวยไทยสมัครเล่น รุ่นแบนตั้มเวท นน. เกิน 51 ไม่เกิน 54 กก. - หญิง ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ มรภ.บุรีรัมย์ 28:29
มวยสากลสมัคร รุ่นฟลายเวท - ชาย น้ำหนักเกิน 49 กก. แต่ไม่เกิน 52 กก. ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ TKO ม.อุบลราชธานี
มวยสากลสมัครเล่น รุ่นไลท์เวท - ชาย น้ำหนักเกิน 56 กก. แต่ไม่เกิน 60 กก. ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ วิทยาลัยทองสุข 3:0
มวยสากลสมัครเล่น รุ่นมิดเดิลเวท - ชาย น้ำหนักเกิน 69 กก. แต่ไม่เกิน 75 กก. ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 3:0
เทเบิลเทนนิส ประเภททีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ ม.เกริก 0:3
เทเบิลเทนนิส ประเภททีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ ม.อัสสัมชัญ 3:0
ฮอกกี้ ทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.นครศรีธรรมราช 2:1 ประตู
ฮอกกี้ ทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ ม.บูรพา 10:0 ประตู
สรุปอันดับเหรียญรางวัล วันที่ 12 ม.ค. 59 เวลา 22.30 น. ม.เกษตรศาสตร์ อยู่อันดับที่ 8
มี 4 เหรียญทอง 10 เหรียญเงิน 9 เหรียญทองแดง
ส่วนการแข่งขันในวันพรุ่งนี้ (13 ม.ค. 59) มีดังนี้
กรีฑา เริ่มเวลา 14.00 น. ณ สนามกีฬากลาง ม.อุบลฯ
ว่ายน้ำ เริ่มเวลา 9.00 น. ณ สระว่ายน้ำ ม.อุบลฯ
ดาบสากล ประเภท เซเบอร์/เอเป้ เวลา 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
เซปักตะกร้อ ทีมชุดหญิง พบ มรภ.หมู่บ้านจอมบึง เวลา 11.00 น. ณ โรงเรียนกีฬา จ.อุบลฯ
ครอสเวิรด์ ประเภทบุคคลชาย/หญิง เริ่ม 8.30 น. ณ ชั้น 6 คณะวิศวกรรมศาสตร์
หมากกระดาน ประเภททีมชาย/หญิง เริ่ม 8.30 น. ณ ชั้น 6 คณะวิศวกรรมศาสตร์
บริดจ์ ประเภททีมผสม เริ่มเวลา 9.00 น. ณ ชั้น 6 คณะวิศวกรรมศาสตร์
เปตอง ประเภทเดี่ยว เวลา 9.00 น. ณ สนามเปตอง ม.อุบลฯ
เทควันโด ประเภทต่อสู้ เริ่มเวลา 8.30 น. ณ โรงเรียนเทศบาลสุข
เทเบิลเทนนิส ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ พบ ม.ธนบุรี เวลา 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
ยูโด ประเภทต่อสู้ทีมชาย/หญิง เวลา 10.00 น. ณ โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญ
ยิงปืน ประเภทปืนยาวอัดลมหญิง เวลา 8.00 น. ณ สถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตศรีสะเกษ
วอลเลย์บอลทีมชาย พบ ม.ขอนแก่น เวลา 19.30 น. ณ โรงพลศึกษา ม.อุบลฯ
วอลเลย์บอลชายหาดทีมหญิง พบ มรภ.วไลยอลงกรณ์ เวลา 15.15 น. ณ สนามวอลเลย์บอลชายหาด ม.อุบลฯ
มวยไทยสมัครเล่น เวลา 13.00 น. ณ สนามมวย ม.อุบลฯ
มวยสากลสมัครเล่น เวลา 13.00 น. ณ อาคารกิจกรรมนักศึกษา
เรือพาย ระยะ 500 เมตร เริ่มเวลา 9.00 น. ณ บึงอีเจม ม.อุบลฯ
ฮอกกี้ ทีมชาย พบ สถาบันการพลศึกษา เวลา 11.00 น. ทีมหญิง พบ มรภ.อุตรดิตถ์ เวลา 9.00 น. ณ สนามทุ่งบูรพา ภาพการแข่งขัน

ตารางการใช้สนามกีฬา

January 2020
S M T W T F S
29 30 31 1 2 3 4
5 6 7 8 9 10 11
12 13 14 15 16 17 18
19 20 21 22 23 24 25
26 27 28 29 30 31 1

วารสารสำนักการกีฬาฉบับล่าสุด


ลิงค์น่าสนใจ

Visitorcounter - VCNT

Today 56

Yesterday 97

Week 794

Month 3953

All 337337

Currently are 23 guests and no members online

Kubik-Rubik Joomla! Extensions

ลิขสิทธิ์ © 2020 สำนักการกีฬา มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์. สงวนลิขสิทธิ์.
จูมล่า! ซอฟต์แวร์เสรีเผยแพร่ภายใต้เงื่อนไข GNU General Public License.