ผลการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 43 วันที่ 13 มกราคม 2559

เทควันโด คว้า 3 เหรียญทอง ใน รุ่น 73 กก. ขึ้นไป มากกว่า 73 กก. บุคคลหญิง, รุ่นไม่เกิน 54 กก. บุคคลชาย, รุ่นไม่เกิน 73 กก. มากกว่า 67 กก. แต่ไม่เกิน 73 กก. บุคคลหญิง
ดาบสากล คว้า 1 เหรียญทอง ในประเภท ดาบ Sabre (บุคคลชาย) และ 1 เหรียญทองแดง ในประเภท ดาบ Epee (บุคคลหญิง)
เทเบิลเทนนิส คว้า 1 เหรียญทอง ในประเภท ทีมชาย
ยิงปืน คว้า 1 เหรียญทอง ในประเภทปืนยาวอัดลม - บุคคลหญิง
หมากกระดาน คว้า 2 เหรียญเงิน ในประเภทหมากรุกสากล ทีมหญิง, หมากล้อม ทีมผสม และ 2 เหรียญทองแดง ในประเภทหมากรุกสากล ทีมชาย, หมากฮอส ทีมชาย
ว่ายน้ำ คว้า 2 เหรียญเงิน ในประเภท ผลัดฟรีสไตล์ 4 x 100 เมตร - หญิง, กบ 50 เมตร - ชาย และ 1 เหรียญทองแดงในประเภท กบ 50 เมตร - ชาย
ครอสเวิร์ด คว้า 1 เหรียญทองแดง ในประเภทบุคคลเดี่ยวชาย

บาสเกตบอลทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ ม.เทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย 75:29 คะแนน
วอลเลย์บอลทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ ม.ขอนแก่น 3:2 เซ็ต (20:25 25:21 25:12 22:25 15:12)
วอลเลย์บอลชายหาด ทีมหญิง แพ้ มรภ.วไลยอลงกรณ์ฯ 0-2 เซ็ต (11-21, 11-21)
เซปักตะกร้อ - ทีมชุด - หญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.นครปฐม 2:1 ทีม
มวยไทยสมัครเล่น มวยไทยสมัครเล่น เวลเตอร์เวท นน. เกิน 63.5 กก.ไม่เกิน 67 กก. - ชาย ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ ม.เทคโนโลยีราชมงคลพระนคร 28:29
มวยสากลสมัคร รุ่นมวยสากลสมัครเล่น รุ่นไลท์เวท - หญิง น้ำหนักเกิน 57 กก. แต่ไม่เกิน 60 กก ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ สถาบันการพลศึกษา 0:3
มวยสากลสมัครเล่น รุ่นไลท์เวท - ชาย น้ำหนักเกิน 56 กก. แต่ไม่เกิน 60 กก. ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ TKO ม.ธรรมศาสตร์
ฮอกกี้ ทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ สถาบันการพลศึกษา 3:6 ประตู
ฮอกกี้ ทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.อุตรดิตถ์ 12:0 ประตู
สรุปอันดับเหรียญรางวัล วันที่ 13 ม.ค. 59 เวลา 23.00 น. ม.เกษตรศาสตร์ อยู่อันดับที่ 4
มี 10 เหรียญทอง 14 เหรียญเงิน 15 เหรียญทองแดง รวม 39 เหรียญ
ส่วนการแข่งขันในวันพรุ่งนี้ (14 ม.ค. 59) มีดังนี้
กรีฑา เริ่มเวลา 14.00 น. ณ สนามกีฬากลาง ม.อุบลฯ
ว่ายน้ำ เริ่มเวลา 9.00 น. ณ สระว่ายน้ำ ม.อุบลฯ
ดาบสากล ประเภท เอเป้/ฟอยด์ ทีม เวลา 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
เซปักตะกร้อคู่ พบ ม.มหาสารคาม เวลา 15.00 น. ณ โรงเรียนกีฬา จ.อุบลฯ
ครอสเวิรด์ ประเภททีมผสม เริ่ม 9.00 น. ณ ชั้น 6 คณะวิศวกรรมศาสตร์

ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ พบ สถาบันการพลศึกษา เวลา 13.00 น. ณ สนามทุ่งบูรพา

ฟุตซอล พบ มรภ.ศรีสะเกษ เวลา 13.30 น. ณ สนามทุ่งบูรพา 
หมากกระดาน ประเภทบุคคลชาย/หญิง เริ่ม 9.00 น. ณ ชั้น 6 คณะวิศวกรรมศาสตร์
บริดจ์ ประเภททีมผสม เริ่มเวลา 9.00 น. ณ ชั้น 2 คณะวิศวกรรมศาสตร์
เปตอง ประเภทคู่ผสม เวลา 9.00 น. ณ สนามเปตอง ม.อุบลฯ
เทนนิส ประเภทบุคคล เริ่มเวลา 9.00 น. ณ ม.อุบลฯ/วารินชำราบ
เทควันโด ประเภทต่อสู้ เริ่มเวลา 8.30 น. ณ โรงเรียนเทศบาลสุข
เทเบิลเทนนิส ประเภทเดี่ยว เวลา 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
แบดมินตัน ประเภท บุคคล เริ่มเวลา 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
ยูโด ประเภทต่อสู้ทีมชาย/หญิง เวลา 10.00 น. ณ โรงเรียนเทศบาลบ้านสุขสำราญ
ยิงปืน ประเภทปืนสั้นยิงเร็วชาย เวลา 8.00 น. ณ สถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตศรีสะเกษ
มวยไทยสมัครเล่น เวลา 13.00 น. ณ สนามมวย ม.อุบลฯ
มวยสากลสมัครเล่น เวลา 13.00 น. ณ อาคารกิจกรรมนักศึกษา
เรือพาย ระยะ 500 เมตร เริ่มเวลา 9.00 น. ณ บึงอีเจม ม.อุบลฯ
ฮอกกี้ ทีมหญิง พบ มรภ.บ้านสมเด็จเจ้าพระยา 13.00 น. ณ สนามทุ่งบูรพา ภาพการแข่งขัน

ตารางการใช้สนามกีฬา

February 2020
S M T W T F S
26 27 28 29 30 31 1
2 3 4 5 6 7 8
9 10 11 12 13 14 15
16 17 18 19 20 21 22
23 24 25 26 27 28 29

วารสารสำนักการกีฬาฉบับล่าสุด


ลิงค์น่าสนใจ

Visitorcounter - VCNT

Today 370

Yesterday 429

Week 1116

Month 5197

All 343399

Currently are 47 guests and no members online

Kubik-Rubik Joomla! Extensions

ลิขสิทธิ์ © 2020 สำนักการกีฬา มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์. สงวนลิขสิทธิ์.
จูมล่า! ซอฟต์แวร์เสรีเผยแพร่ภายใต้เงื่อนไข GNU General Public License.