ผลการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 43 วันที่ 15 มกราคม 2559

เทควันโด คว้า 3 เหรียญทอง ใน รุ่นไม่เกิน 74 กก. มากว่า 68 กก. แต่ไม่เกิน 74 กก. บุคคลชาย, รุ่นไม่เกิน 80 กก. มากกว่า 74 กก. แต่ไม่เกิน 80 กก. บุคคลชาย,รุ่นไม่เกิน 53 กก. มากกว่า 49 กก. แต่ไม่เกิน 53 กก. บุคคลหญิง และ 1 เหรียญเงิน ในรุ่นไม่เกิน 57 กก. มากกว่า 53 กก. แต่ไม่เกิน 57 กก. บุคคลหญิง
ดาบสากล คว้า 1 เหรียญทอง ในประเภทดาบ Foil (ทีมชาย) และ 1 เหรียญทองแดง ในประเภท ดาบ Sabre (ทีมหญิง)
กรีฑา คว้า 1 เหรียญทองแดง ในรายการวิ่ง 5,000 เมตร หญิง
ว่ายน้ำ คว้า 1 เหรียญเงิน ในประเภทผลัดฟรีสไตล์ 4 x 200 เมตร - หญิง และ 2 เหรียญทองแดง ในประเภท ฟรีสไตล์ 50 เมตร - หญิง และ ผลัดฟรีสไตล์ 4 x 100 เมตร - ชาย


เซปักตะกร้อ หญิงคู่ ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ มศว. 0:2 เซ็ต13:21 5:21
มวยไทยสมัครเล่น รุ่นฟลายเวท นน. เกิน 48 กก. ไม่เกิน 51 กก. - ชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.ศรีสะเกษ
มวยสากลสมัครเล่น รุ่นไลท์เวท - ชาย น้ำหนักเกิน 56 กก. แต่ไม่เกิน 60 กก. ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ สถาบันการพลศึกษา
มวยสากลสมัครเล่น รุ่นมิดเดิลเวท - ชาย น้ำหนักเกิน 69 กก. แต่ไม่เกิน 75 กก. ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ สถาบันการพลศึกษา
วอลเลย์บอลชายหาดทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.เชียงใหม่ 2-0 เซ็ต (21-13, 21-13)
วอลเลย์บอลทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ ม.ศรีปทุม 0-3 เซ็ต (25-27, 20-25, 19-25)
บาสเกตบอลทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ ม.รังสิต 57:59 คะแนน
ฮอกกี้ ทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.อุตรดิตถ์ 5:1 ประตู
สรุปอันดับเหรียญรางวัล วันที่ 15 ม.ค. 59 เวลา 20.00 น. ม.เกษตรศาสตร์ อยู่อันดับที่ 4
มี 17 เหรียญทอง 18 เหรียญเงิน 22 เหรียญทองแดง รวม 57 เหรียญ
ส่วนการแข่งขันในวันพรุ่งนี้ (16 ม.ค. 59) มีดังนี้
ฟุตบอลทีมหญิง รอบชิงที่สาม พบ มรภ.ศรีสะเกษ เวลา 13.00 น. ณ สนามข้างแฟลตบุคลากร ม.อุบลราชธานี
ฟุตซอลทีมหญิง รอบสอง พบ ม.บัณฑิตเอเชีย เวลา 12.00 น. ณ สนามทุ่งบูรพา
ว่ายน้ำ เริ่มเวลา 9.00 น. ณ สระว่ายน้ำ ม.อุบลฯ
ดาบสากล ประเภท เซเบอร์ทีมชาย/เอเป้ทีมหญิง เวลา 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
หมากกระดาน ประเภทบุคคลชาย/หญิง เริ่ม 9.00 น. ณ ชั้น 6 คณะวิศวกรรมศาสตร์
บริดจ์ ประเภททีม เริ่มเวลา 9.00 น. ณ ชั้น 2 คณะวิศวกรรมศาสตร์
เปตอง ประเภทคู่ผสม เวลา 9.00 น. ณ สนามเปตอง ม.อุบลฯ
เทนนิส ประเภทบุคคล เริ่มเวลา 9.00 น. ณ ม.อุบลฯ/วารินชำราบ
เทควันโด ประเภทต่อสู้ เริ่มเวลา 8.30 น. ณ โรงเรียนเทศบาลสุข
เทเบิลเทนนิส ประเภทเดี่ยว เวลา 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
แบดมินตัน ประเภท บุคคล เริ่มเวลา 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 ม.อุบลฯ
วอลเลย์บอลชายหาดทีมชายรอบสอง พบ ม.เอเชียอาคเนย์ เวลา 10.30 น. สนามวอลเลย์บอลชายหาด ม.อุบลฯ
ยิงปืน ประเภทปืนยาวมาตรฐานหญิง เวลา 8.00 น. ณ สถาบันการพลศึกษาวิทยาเขตศรีสะเกษ
มวยไทยสมัครเล่น เวลา 13.00 น. ณ สนามมวย ม.อุบลฯ
มวยสากลสมัครเล่น เวลา 13.00 น. ณ อาคารกิจกรรมนักศึกษา
เรือพาย ระยะ 200 เมตร เริ่มเวลา 9.00 น. ณ บึงอีเจม ม.อุบลฯ
ฮอกกี้ ทีมหญิง พบ ม.ขอนแก่น เวลา 9.00 น. ณ สนามทุ่งบูรพา
ฮอกกี้ ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ พบ จุฬาลงกรณ์ เวลา 15.00 น. ณ สนามทุ่งบูรพา ภาพการแข่งขัน

ตารางการใช้สนามกีฬา

January 2020
S M T W T F S
29 30 31 1 2 3 4
5 6 7 8 9 10 11
12 13 14 15 16 17 18
19 20 21 22 23 24 25
26 27 28 29 30 31 1

วารสารสำนักการกีฬาฉบับล่าสุด


ลิงค์น่าสนใจ

Visitorcounter - VCNT

Today 55

Yesterday 85

Week 55

Month 4130

All 337514

Currently are 105 guests and no members online

Kubik-Rubik Joomla! Extensions

ลิขสิทธิ์ © 2020 สำนักการกีฬา มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์. สงวนลิขสิทธิ์.
จูมล่า! ซอฟต์แวร์เสรีเผยแพร่ภายใต้เงื่อนไข GNU General Public License.