พุธหรรษา ซีซั่น 4 มาแว้ววววว
การแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 47 รอบคัดเลือก
การแข่งขันว่ายน้ำและโปโลน้ำ ชิงชนะเลิศสระจุฬาภรณวลัยลักษณ์ ปีที่ 41
เกษตรศาสตร์ เดิน - วิ่ง เฉลิมพระเกียรติ
พิธีปิดโครงการพุธหรรษาเกษตรศาสตร์ มาออกกำลังกาย ปีที่ 3
ประกาศมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เรื่อง กำหนดอัตราค่าธรรมเนียมการใช้สนามกีฬา

สำนักการกีฬา

ผลการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัย ครั้งที่ 44 สุรนารีเกมส์ (วันที่ 22 ก.พ. 60)

ผลการแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัย ครั้งที่ 44 สุรนารีเกมส์ (วันที่ 22 ก.พ. 60)
เทควันโด คว้า 2 เหรียญทอง จาก รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 58 กก. ชาย และ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 73 กก. หญิง 1 เหรียญเงิน จากรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 49 กก. หญิง และ1 เหรียญทองแดง จาก รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 87 กก. ชาย
ดาบสากล คว้า 1 เหรียญทอง จากประเภทดาบฟอยล์ ทีมชาย
คาราเต้-โด คว้า 1 เหรียญเงิน ในประเภทต่อสู้ บุคคลหญิง น้ำหนักเกิน 55 ก.ก. แต่ไม่เกิน 61 ก.ก.และ 1 เหรียญทองแดง ในประเภทต่อสู้ บุคคลชาย น้ำหนักไม่เกิน 55 ก.ก.
กรีฑา คว้า 1 เหรียญทองแดง ในประเภทวิ่ง 400 เมตร ชาย
เทนนิสประเภททีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ ม.เชียงใหม่ 2-0 คู่
เทนนิสประเภททีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มศว. 2-0 คู่
ฟุตซอลทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ แพ้จุดโทษ มรภ.นครสวรรค์ 7-8 (2-2) ประตู
ฟุตบอลทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.อุบลราชธานี 8-0 ประตู
วอลเลย์บอลชายหาด ทีมหญิง ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.นครปฐม 2-0 เซ็ต
วอลเลย์บอลทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ สถาบันการพลศึกษา 3-1 เซ็ต
เซปักตะกร้อ ทีมชุดหญิงรอบแรก ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ มรภ.สุรินทร์ 2-0 ทีม และ เอาชนะ ม.ขอนแก่น 2-0 ทีม
รักบี้ฟุตบอล 15 คน ชาย ม.เกษตรศาสตร์ เอาชนะ สถาบันการพลศึกษา 33-13 คะแนน
ฮอกกี้ ในร่ม ทีมชาย ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ ม.สงขลานครินทร์ 0-3 ประตู
สรุปอันดับเหรียญรางวัล วันที่ 22 ก.พ. 60 เวลา 18.00 น. ม.เกษตรศาสตร์ อยู่อันดับที่ 5 มี 6 ทอง 7 เงิน 7 ทองแดง รวม 20 เหรียญ ภาพบรรยากาศ


ส่วนการแข่งขันในวันพรุ่งนี้ (23 ก.พ. 60) มีดังนี้
กรีฑา เริ่มเวลา 14.00 น. ณ สนาม กกท.ภาค 3
ว่ายน้ำ เริ่มเวลา 8.30 น. ณ สนาม กกท.ภาค 3
บาสเกตบอลทีมชาย พบ ม.รามคำแหง เวลา 12.30 น. ณ อาคารกีฬาภิรมย์
เซปักตะกร้อ ทีมชุดหญิงรอบแรก พบ ม.กรุงเทพธนบุรี เวลา 13.00 น. ณ อาคารสุรเริงไชย มทส.
เทควันโด เริ่มเวลา 9.00 น. ณ teminal 21
ฟุตซอลทีมชาย พบ ม.บูรพา เวลา 13.00 น. ณ สนาม กกท.ภาค 3
เทนนิส รอบก่อนรองชนะเลิศ ประเภททีมชาย พบ ม.ศรีปทุม ทีมหญิง พบ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เริ่มเวลา 9.00 น. ณ สนามเทนนิส มทส./กกท.ภาค 3
วอลเลย์บอลชายหาดทีมชาย พบ มทร.สุวรรณภูมิ เวลา 11.15 น. ณ สนามวอลเลย์บอลชายหาด มทส.
เปตอง ประเภทบุคคล เริ่มเวลา 9.00 น. ณ สนามเปตอง มทส.
รักบี้ฟุตบอล 15 คน ชาย พบ มศว. เวลา 10.30 น. ณ สนามรักบี้ มทส.
เทเบิลเทนนิส ประเภททีมชาย/หญิง เริ่มเวลา 9.00 น. ณ The Mall โคราช
คาราเต้-โด ประเภทต่อสู้ เริ่มเวลา 9.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา มทส.
ฮอกกี้ ในร่ม ทีมหญิง พบ ม.สงขลา เวลา 19.00 น. ณ สนามฮอกกี้ มทส.
ฮอกกี้ กลางแจ้ง ทีมชาย พบ มรภ.อุตรดิตถ์ เวลา 9.00 น. ณ สนามฮอกกี้ มทส.
ฮอกกี้ กลางแจ้ง ทีมหญิง พบ มรภ.อุตรดิตถ์ เวลา 15.00 น. ณ สนามฮอกกี้ มทส.
บริดจ์ เริ่ม 8.30 น. ณ อาคารเรียนรวม 2 มทส.
หมากกระดาน เริ่ม 9.00 น. ณ อาคารเรียนรวม 1 มทส.
เอแม็ท เริ่มเวลา 8.30 น. ณ อาคารเรียนรวม 2 มทส.
ครอสเวิร์ด เริ่มเวลา 8.30 น. ณ อาคารเรียนรวม 2 มทส.
มวยสากลสมัครเล่น เริ่ม 13.00 น. ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา มทส.
มวยไทยสมัครเล่น เริ่มเวลา 13.00 น. อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา มทส.
แฮนด์บอลทีมหญิง พบ สถาบันการพลศึกษา เวลา 17.30 น. ณ สนามแฮนด์บอล มทส.

ตารางการใช้สนามกีฬา

November 2019
S M T W T F S
27 28 29 30 31 1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 29 30

วารสารสำนักการกีฬาฉบับล่าสุด


ลิงค์น่าสนใจ

Visitorcounter - VCNT

Today 70

Yesterday 95

Week 428

Month 1282

All 276678

Currently are 92 guests and no members online

Kubik-Rubik Joomla! Extensions

ลิขสิทธิ์ © 2019 สำนักการกีฬา มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์. สงวนลิขสิทธิ์.
จูมล่า! ซอฟต์แวร์เสรีเผยแพร่ภายใต้เงื่อนไข GNU General Public License.